2 bài văn hay Tả hình dáng con vật | Bài tập cuối tuần Tiếng Việt 4 Tuần 18 | Sách Kết nối
Viết 2 bài văn hay Tả hình dáng con vật  cụ thể tả hình dáng con mèo và tả hình dáng con chó đúng chất tiểu học là  nội dung bài tập hoạt động viết có ở  tuần 16 có ở trang 31 của  Phiếu Bài tập cuối tuần môn Tiếng Việt 4 Tuần 16 bộ  Sách Kết nối tri thức.

Video này  sẽ giúp các em làm tốt các bài tập có trong tuần 16. Qua bài  tập 1+ 2, dựa vào câu chuyện cười dân gian: Thế thì không mất,  em củng cố  cách dùng dấu gạch ngang, công dụng dấu gạch ngang. Em biết phân biệt dấu gạch ngang và dấu gạch nối. Em hiểu thêm thế nào là liên danh. Em khắc sâu cách xây dựng bài văn miêu tả con vật thông qua 2 bài văn cụ thể tả hình dáng con chó và tả hình dáng con mèo  ở bài tập 3.  Trong bài 3, em cũng củng cố kĩ thuật viết văn miêu tả con vật. Em biết dựng đoạn mở bài, đoạn kết bài, đoạn  tả hình dáng của con vật. Em biết cách viết đoạn văn tả hình dáng  của  con mèo hay con chó theo một trật tự nhất định, sắp xếp ý, chọn lọc chi tiết để miêu tả.
#TiếngViệtLớp4Kếtnối,  #Phiếu-bài-tập-cuối-tuần-Tiếng-Việt-4